ทำไมตามเพจต่างๆชอบตัดคลิปย้อนไปย้อนมาน่ารำคาญคะ

เวลามีข่าวมีคลิปวิดิโอต่างๆ ในเฟสหรือยูทูปหรือตามโซเชียลต่างๆ คลิปจริงมันแค่20วิ แต่ยืดให้ยาวย้อนกลับไปกลับมาได้3นาทีกว่าจะดูจบเสียเวลามากค่ะ เช่น คลิปรถชนกัน พอใกล้จะชนก็ย้อนกลับไปใหม่ วนซ้ำไปอยู่8รอบ ดูหงุดหงิดน่ารำคาญมาก ไม่ทราบว่าตามช่องหรือเพจต่างๆที่นิยมทำกันเป็นวัฒนธรรม มันได้ประโยชน์อะไรเหรอคะ  หรือมีการวิจัยออกมาว่า ถ้าทำแบบนี้ยอดวิวยอดไลค์จะสูง อะไรงี้เหรอคะ  หรือว่ามันเป็นกฎของแอปว่าถ้าคลิปยิ่งยาวจะยิ่งมีโอกาสที่คนจะมองเห็น เลยยืดซะยาวเลย แต่เราว่ามันน่ารำคาญมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่