พ่อคิดไม่ดี

สวัสดีค่ะหนูอายุ10จะ11แล้วนะคะ เรื่องนี้เกิดขึ้นกับพ่อกับหนู  อันนี้หนูอยากรู้ว่าที่หนูรู้สึกกับพ่อมันใช่รึป่าว เรื่องมันมีอยู่ว่า ขอยอนไปตอนหนูอยู่ป.1เลยนะคะ ตอนนั้นแม่กับยายหนูทะเลาะกันหนักมากแล้วหลังจากนั้นเรื่องมันซาลง (ตอนที่ทะเลาะมีพ่อด้วยนะคะ) ยายบอกกับหนูว่า"เราสองคนไปบ้านครูกัน" ยายหนูเป็นคราชการนะคะ หลังจากนั้นยายกับหนูก็ไปกับคุณยายโดยไม่เอะใจอะไร แล้วก็กลับมาบ้านเพราะจะเอาเสื้อผ้าของหนูกับยาย แต่พอไปถึงและไปดูเสื้อผ้า เสื้อผ้าหนูก็หายไปหมดเลย แล้วน้าของหนูก็ลงมา แล้วดึงแขนของหนูไป ตอนแรกหนูกอดคุณยายเพราะคุณยายนอนร้องไห้อยู่นะคะ อาก็บอกน้าหนูว่าอย่าไปดึงแขนหลาน แต่คุณน้าก็ไม่ยอมจะดึงแขนหนไปให้ได้เลย คุณยายก็มาดึงหนู คุณยายดึงหนทั้งน้ำตา หนูก็ร้องไห้ด้วยนะคะเพราะว่าหนูเจ็บแขน แล้วคุณน้าก็เลิกดึงแขนแล้วขึ้นไปบนบ้าน หนูโดนพ่อลากแขนไปที่รถของคุณแม่ หนูบอกในใจว่า"หนูเจ็บ" แล้วแม่ก็มาอุ้มหนูไป ยายก็ไปก้มขอตรงเท้าพ่อว่า"ไม่เอาตัวหนูไปได้มั้ย"แล้วพ่อก็พลักยายออกไปแล้วก็เดินมาขึ้นรถ ขอกลับมาปัจจุบันนะคะ เมื่อวานแม่ก็พาหนู น้องกับพี่ชายไปหาของกินค่ะ ใช่ค่ะมีพ่อหนด้วย ตแนนั้นหนูต้องหายใจไว้เพื่อให้หนูไม่รู้สึกจะร้องไห้ แล้วมีครั้งนึงพ่อแม่ของหนูมาจับก้นหนู ซึ้งหนูไม่ชอบ พ่อจะชอบเดินใก้ลๆ หนูหนูเหมือนโดนคุกคามเลย หนูเลยต้องเดินไว้ๆ หนเคยเอาเรื่องนี้ไปปรึกษายาย ยายหนูก็บอกว่า"ที่พ่อทำอย่างนั้นเพราะพ่อคิดว่าหนูน่ารัก"แต่หนูไม่คิดอย่างนั้น  หนูอยากรู้ว่าหนูควรทำอย่างไงให้พ่อเลิกคิดอย่างงี้หรอค่ะ
[code][/code]

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่