กล่องTV box MECOOL km2กดเชื่อมต่อwifiให้เป็นon แล้วเด้งเป็นoffตลอด พี่ๆมีวิธีแก้ไขบ้างมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
กล่องTV boxที่ผมใช้ของ MECOOL km2ครับ 
ปัญหาที่ผมเจอ
1.เชื่อมต่อ ไวไฟ และบลูทูธไม่ได้เลย ทั้งที่ก่อนหน้านี้ใช้ได้อยุ่
2.ลองตั้งเขตเวลาเป้น อินโดจีนแล้วก้ยังไม่หาย
3.ตั้งค่าโรงงานแล้วยังไม่หาย
4.ผมเข้าไปที่ตั้งค่าเครือข่าย กดonไวไฟแล้วมันก็เด้งเป็นoffตลอด กดเแ็นร้อยก็ยังเด้ง ไม่เซริทหาเครือข่ายให้เลยครับ แต่ต่อสายแลนใช้ได้ปกติ
5.พอกดบลูทูธก็เช่นกัน เซริทหาตั้ง10นาทียังไม่ตอบสนองเลย ผมจะเชื่อมต่อกับลำโพงบลูทูธสะหน่อยสุดท้ายก้ต้องใช้สายแจ้ค
6.ผมเข้าไปที่ การตั้งค่า>ค่ากำหนดอุปกรณ์>เกี่ยวกับ>สถานะ> มันขึ้น
   ที่อยุ่ IP : ไม่พร้อมใช้งาน
   ที่อยุ่ MAC : ไม่พร้อมใช้งาน 
   ที่อยุ่ บลูทูธ : ไม่พร้อมใช้งาน 
   หมายเลขซีเรียล : KM2GA2201070388
   เวลาทำงาน : 9.28.11
ก่อนหน้านี้ใช้ได้ปกติทุกอย่าง พอย้ายบ้านเป็นเลย เซงโคตร
ยังไงถ้าพวกพี่ๆเจอปัญหาแบบ วานมาแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ😁😁
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่