อยากเข้าวิศวะเคมีที่จุฬา

ถ้าจะเข้าวิศวะเคมี มีมหาลัยไหนที่เด่นๆแนะนำไหมคะ เราลองไปดูในระบบของจุฬาปีนี้เเล้วไม่เห็นสาขาเคมีของจุฬาค่ะ เลยอยากสอบถามว่าถ้าอยากเรียนสาขานี้ต้องเข้าวิศวกรรมศาสตร์รวมก่อนเเล้วถึงเลือกสาขาเคมีตอนปีสองใช่ไหมคะ หรือถ้าเราเข้าใจตรงไหนผิดรบกวนผู้รู้เเนะนำทีค่ะ ปล.มีอีกคำถามค่ะ ส่วนตัวชอบเริ่องรังสีไปเจอวิศวนิวเคลียร์และรังสีมาจบมามีงานทำที่ตรงสายเยอะไหมคะ เงินเดือนเป็นยังไง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่