เเม่ไม่ให้มีเเฟนจนกว่าจะเรียนจบเเละมีงานทำ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราอายุ15ปีเดือนหน้า16ค่ะขึ้นม.4เเล้ว
**เเม่ไม่อนุญาตให้เรามีเเฟนเด็ดขาดต้องรอให้เรียนจบมหาลัยมีงานทำก่อนถึงจะมีได้ เรารู้สึกไม่ค่อยโอเคกับตรงนี้เลยเรื่องความรักความรู้สึกมันห้ามกันไม่ได้อยู่เเล้ว ถึงเวลานั้นขึ้นมาจริงๆเราจะเอาเวลาที่ไหนไปหาเเฟน ถ้าสมมุติว่าเรามีเเฟนครั้งเเรกตอน20ปลายๆหรือไม่ก็30หากเราเกิดผิดหวังเรื่องความรักขึ้นมาเราจะรับมือกับความรู้สึกนั้นได้จริงๆหรอ เราเคยเเอบเเม่มีเเฟนเเละเเม่ก็จับได้เพราะเเม่เเอบดูโทรศัพท์ของเราตอนที่เรายังไม่ตื่น ตอนนั้นเเม่เดินมาด่าเราถึงเตียงนอนมาตีมาว่าเราเเรงมากๆ เราก็เลยไปนั่งร้องไห้อยู่ในห้องน้ำใครบอกให้เปิดเราก็ไม่ยอมเปิดจนเเม่ปีนเข้ามาเราเลยรีบเปิดประตูเเล้วหนีไปนั่งอยู่ที่มุมๆหนึ่งของห้อง เเม่ก็ตามมาดุเขาก็ถามเราว่าระหว่างเเม่กับมัน(เเฟนเรา)จะเลือกใคร เราก็ไม่ตอบ เขาก็เริ่มโมโหอีกรอบเเล้วพูดว่าไม่รักเเม่เเล้วใช่มั้ยจากนั้นก็ตัดพ้ออีกยาวจนเราต้องบอกว่าเรารักเเม่ เเล้วเเม่ก็บอกให้เราเลิกคุยกับเเฟนเเล้วบล็อกไปเลยเราก็บอกว่าไม่คุยเเล้ว ตอนนั้นเราเสียใจมากๆ เเต่เราไม่กล้าบอกเเฟนเรา เราเลยเเอบคุยกับเขาอยู่สักพักจนเราจับได้ว่าเขาเเอบคุยกับคนอื่นเราเลยตัดสินใจบอกเลิกบวกกับตอนนั้นเเม่เราก็ชอบดูโทรศัพท์ของราตลอด(เรามีเเฟนครั้งเเรกเราอายุ13อยู่ม.1)ช่วงนั้นเราก็เข้าใจเเหละว่าเราคงจะเด็กไป จนผ่านมา2ปีเราได้มาเจอเเฟนอีกคน(คนปัจจุบัน)เรารู้จักกันมา6-7เดือนคบกันมา4เดือนเเล้วค่ะ เรากับเเฟนอยู่คนละจังหวัด เเล้วเเม่เราก็ทำงานอยู่ตจว.ค่ะไม่ได้กลับบ้านเราเลยคบกับเเฟนคนนี้ได้ คนที่บ้านไม่มีใครรู้นอกจากน้องชายเรา
**เเต่สิ้นเดือนนี้เเม่เราบอกว่าจะกลับมาบ้านเราก็ดีใจนะคะที่เเม่จะกลับมาเพราะไม่ได้เจอกันเกือบปีต้นเหตุก็มาจากโควิด เเต่เรากังวลเรื่องเเฟนเรานี่เเหละค่ะเราไม่อยากจะปิดบังเเม่ด้วยเเต่ถ้าเเม่มาจริงๆเราอาจจะโดนค้นโทรศัพท์กับไอเเพดเราไม่เคยมีความเป็นส่วนตัวเลยค่ะ555 เราไม่รู้ว่าเราควรทำยังไงกับคนนี้เราก็รักเขามากๆเขาก็ดีกับเราคอยเป็นเซฟโซนให้เราตลอดยามที่เรามีเรื่องทุกข์ใจมากๆก็มีเขานี่เเหละค่ะที่คอยรับฟัง เวลาที่เราร้องไห้เขาก็เเทบจะร้องตามเราอยู่เเล้ว เราควรทำยังไงดีคะ

***อ่านให้จบนะคะ🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่