งบ15000 ช่วยแนะนำsubไว้ดูหนังอย่างเดียวหน่อยคับ

รบกวนช่วยแนะนำ subwooferไว้ใช้ดูหนังหน่อยครับ ห้อง4x4 ผมใช่avrของharman งบคือ15000
ความต้องการคือ เสียงซับหนักแน่น กระชับ อัดออกเป็นลูกๆแบบปะทะๆ ไม่ชอบแบบครางครืดจนกระจกหรือบ้านสั่น เน้นแบบแน่นกระชับตุ๊บๆเหมือนโดนชกหรือฆ้อนทุบ คืออยากได้มาเสริมเสียงทุ้มของลำโพงคู่หน้าให้หนักแน่นตุ๊บตั๊บขึ้นไปอีก ลำโพงคู่หน้าผมไม่ค่อยทุ้มหนัก ออกแหลมกลางเยอะ รบกวนช่วยกันแนะนำเพื่อเป็นตัวเลือกให้ผมไปลองหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่