คือ เด็กรับงานที่สวยๆ มันมีจริงๆเหรอครับ (ขอโลกไม่สวยนิดนึงนะ)

กระทู้คำถาม
คือเวลาดูตามเฟส แล้วมีคนแสดงคห.ประมาณว่า  " หน้าแบบนี้  ไปอ่าง หกเจ็ดพันก็ได้แล้ว "  

เฮ้ย คนสวยระดับนี้ ทำงานอย่างนั้นมันจะมีจริงเหรอ  คำๆนี้มันติดอยู่ในใจผมมาตลอด  

ขอสารภาพเลย ผมอยากลองเที่ยวดู  แต่ผมเองไม่รู้จริงๆว่าจะหาที่ไหน  เพราะผมเองก็ไม่มีสังคม  

จะหาในเน็ตก็เห็นจะมีแต่ในกลุ่มตามเฟส ซึ่ง ส่วนใหญ่ที่หน้าตาพอดูได้(ในความคิดผม) ก็พอจะเดาได้ว่าโกงแน่ๆ  ไอ้ที่ดูทรงว่าไม่โกง มีรีวิวหลายๆคนก็...นะ (คือมันไม่ใช่แบบที่ผมต้องการจริงๆ) แล้วก็มีแต่แบบ พันห้า สองพันยังเงี้ย  แต่มันไม่ใช่อะ มันไม่ใช่

คือผมก็ไม่ใช่ว่าจะอะไรนะ  แต่ความรู้สึกผม ผมว่ามันควรจะหลากหลาย อย่างน้อย แบบ  อยากเห็นเรตระดับค่าตัว หกพันเจ็ดพัน เหมือนกับดูบอล เราก็อยากจะดูทีมระดับ ไทยลีกบ้าง ใช่มะ  แต่นี่มันมีแต่ดิวิชั่น3 ลีกสมัครเล่นยังเงี้ย  แล้วตัวเลือกก็น้อยๆ ซ้ำๆ แถมอีกครึ่งนึง เป็นนักเตะที่เกษียณไปแล้วอีก  

คือผมนี่ศึกษามาหมด  เคยขนาดเข้ากรุงเทพก็เคยขับรถไปลองจอดรอบๆสวนลุมดู  ก็ไม่เจอผญ.จริงอีก  แบบเสียงมาก็รู้แล้ว รึว่าช่วงโควิดไม่รู้
ลองดูตาม youtube  พวก night street  ตามพัทยา  นานา คาวบอย ก็... นะ  ไม่ มันไม่ใช่  ที่แบบนี้อาจเป็นที่ๆฝรั่งโหยหา แต่ผมไม่ใช่อะ

สรุปเลยนะครับ  มันมีจริงมั้ยครับ  ไอ้ระดับ เจ็ดแปดพันแล้วสวยๆ หรือแบบแต่งเป็นเด็กมหาลัยแล้วหลอกตาชาวบ้านได้เนียนๆ  
ไม่ต้องรับงานอย่างนั้นก็ได้  เอางานเอน ชงเหล้า กินข้าว เป็นเพื่อนเที่ยวก็ได้  มีมั้ย   ...ผมจะโดนแบนมั้ยเนี่ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่