ปลาหางนกยูงมีอาการว่ายเเฉลบ(ไม่บ่อย),ว่ายน้ำควงตัว,หางตกค่ะ

เรียงลำดับอาการคือ ว่ายเเฉลบ>หางตก>ว่ายน้ำควงตัวค่ะ บางตัวไม่ควงตัว,หางไม่ตกเเต่จะซึมๆ ลอยนิ่งๆบนผิวน้ำค่ะ ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าเป็นอะไรเลยใส่ดอกเกลือลงไป1ช้อนชาต่อน้ำ2ลิตรก่อน มี4ตัวค่ะ ผู้1 เมีย3 กำลังท้องอยู่ด้วยค่ะฮือๆTT มันเป็นโรคอะไรรักษายังไงหรอคะ? เดาว่าน่าจะเป็นพวกปรสิตค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่