แม่จะตัดแม่ตัดลูกเพราะต้องการย้ายออกมาอยู่คนเดียว

เราอาศัยอยู่กับแม่ 2 คนค่ะ และมีน้องแมวที่เลี้ยงไว้ประมาณ 3-4 ตัว แม่เราเป็นคนโมโหร้ายมากค่ะ เวลาโมโหชอบเสียงดัง ด่าทั้ง ทั้งสัตว์นรก  และด่าอีกเยอะเลยค่ะ   บางครั้งก้อตบ ก้อตี เขวี้ยงข้าวของลงพื้นจนเราจะ 30 แล้วเขาก้อยังทำอยู่ทุกครั้งที่โมโหหรือไม่พอใจและชอบประจานให้อับอายค่ะ เราเลยบอกเราจะย้ายออก เราอยู่ไม่ไหวแล้ว เขาบอกได้ ถ้าไปไม่ต้องกลับมาเผาผีกันอีก ไม่ต้องมารู้จักกันอีก แต่ตอนที่พี่เราออกจากบ้านไปเพราะแม่ชอบทำตัวแบบนี้ ผ่านไป 4-5 ปีเขาก้อให้อภัย ตอนนี้ก้อไปๆมาๆหาสู่กัน แต่เราคนที่อยู่กับเขาเคียงข้างเขามาตลอด จนจะอายุ 30 เขากลับขู่แบบนี้ แล้วหาว่าเราจองหอง ถ้าเรายอมย้ายออกมา ยอมตัดแม่ตัดลูก เราจะกลายเป็นคนอกตัญญูไหมคะ                       ปล.เราสามารถเอาแมวมากับเราได้แค่ตัวเดียว น้องจะเครียดและซึมเศร้าไหมคะ หรือควรปล่อยให้น้องอยู่กับแม่แล้วเราออกมาอยู่ตัวคนเดียวดี ขออนุญาตแท็กห้องสัตว์เลี้ยงด้วยนะคะ เผื่อมีคนมีประสบการณ์เรื่องสัตว์เลี้ยงคล้ายๆกัน เครียดเหมือนกันตอนนี้ไม่มีกะจิตกะใจจะทำอะไรแล้ว เหมือนมันพอแล้วอยากหายไปจากตรงนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่