สอบถามเรื่องคณะศิลปศาตร์ มธ. ครับ

ตอนนี้กังวลเรื่องการเลือกสาขาครับ สอบเข้ามาด้วยคะแนนแพทเกาหลีครับ
ลังเลระหว่างสามสาขา คือ
เอก ญี่ปุ่นแบบไม่มีพึ้นฐาน
เอก วรรณคดีอังกฤษ (อันนี้ค่อนข้างอยากเรียนมากเป็นพิเศษ)
เอก สเปนและละตินอเมริกาศึกษา

สองคะแนนแรกบวกมาพอประมาณครับ แต่ไม่เคยเรียนภาษาญี่ปุ่นมาก่อนเลย
จึงอยากสอบถามว่า มีใครเข้าไปเริ่มจากศูนย์เลยไหมครับ ส่วนตัวฟังแค่เพลงญี่ปุ่น ไม่เคยเรียนเลย
และ สเปนและละตินอเมริกาศึกษานี่ก็ไม่มีพื้นฐานเลยครับ แต่อยากเรียนภาษาสเปน
ใครที่เป็นรุ่นพี่ที่คณะ รบกวนแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่