น่าเสียดายนะครับ ที่โอริกี้จะต้องไปจากลิเวอร์พูล

เป็นผู้เล่นที่แตกต่างจากคนอื่นๆ การที่ทีมลิเวอร์พูลมีรูปแบบการเล่นที่หลากหลายและมีผู้เล่นที่แตกต่าง
มันช่วยได้มากในการแก้เกม/เปลี่ยนเกม ช่วงหลังๆ ผมรู้สึกว่าคล็อปแก้เกมแล้วคลิ๊กทุกครั้ง
เมื่อคืนในเกมที่ตื้อๆ เจาะไม่เข้า ครึ่งหลังเปลี่ยนมาจ่ายบอลฝากบอลให้กับตัวครองบอล/เก็บบอลดีแบบโอริกี้ กองหน้าตัวอื่นก็เลยเล่นได้ง่ายขึ้น

แต่อย่างที่ผมเคยบอก อยากให้ทีมมีตัวสำรองอดทน ที่เก่งๆ แบบโอริกี้อยู่ในทีมนะ
(เหมือนช่วงหนึ่งที่แมนยูมีโซลชา ลงมาทีไรก็เป็นตัวซุปเปอร์ซัพได้เสมอ)

ปล.หายากนะครับ ที่ผู้เล่นเก่งๆซักคนจะยอมเป็นตัวสำรองอดทน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่