ไรเดอร์ชอบไม่มีตังถอน ?

อันนี้ขอถามคนที่มีปัญหาเหมือนกัน คือเราชอบสั่งอาหารจาก แอพๆหนึ่ง แล้วชอบเจอไรเดอร์คนหนึ่ง เวลาเราสั่งอาหารเราเจอเขาเป็นรอบที่ 3 แล้ว เวลาที่เขาส่งอาหารให้เขาจะถามตลอดว่าโอนได้ไหม ทุกรอบที่เราสั่งก็จะเป็นแบบนี้ ซึ่งเราไม่เข้าใจว่าเขาไม่พกเงินสดติดตัวเลยออ คือเราไม่สะดวกที่จะโอนจริงๆ เพราะไม่มีบัญชีธนาคาร และอายุยังไม่ถึง ซึ่งเราก็แบบคิดนะว่ามันเป็นความผิดของเรารึเปล่าที่ไม่มีบัญชี หรือเป็นความผิดของเขาที่ไม่มีเงินสดติดตัว บ้างครั้งก็คิดนะว่าจะไม่เงินถอนทุกรอบเลยเหรอว่ะ มันต้องมีติดตัวสิ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11
คำง่ายๆยังจะผิด
ความคิดเห็นที่ 1
ต่อให้เขามีทอน เขาก็คงไม่ได้ทอนแค่คุณเดียวอะค่ะ
ไปส่งสิบบ้าน เขาต้องทอนสิบบ้านเลยไหม เขาเป็นไรเดอร์ส่งของ ไม่ใช่ร้านค้าที่ต้องคอยเตรียมเงินทอนเป็นถุง ๆ
ใจเขาใจเราอะค่ะ คุณอยู่บ้านเฉย ๆ ก็เตรียมเงินให้พอดีสิ (ใช้ logic เดียวกัน)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่