ติดค่างวดรถยนต์ของธนชาติ 3 งวดเข้า 4งวดมีหนังสือบอกเลิกสัญญา ทำไงดีค่ะ

กระทู้คำถาม
ค้างค่างวดรถมา 3 เดือน จะครบกำหนดเดือนที่ 4 วันที่ 6/5/65 นี้ มีจดหมายแจ้งหนี้และบอกเลิกสัญญามา ให้ชำระค่างวดที่ค้างภายใน 30 วันนับจากวันที่ได้รับจดหมาย แต่ตั้งใจจะจ่ายในวันที่ 30/4/65 เพราะเงินเดือนออกพอดีจะจ่ายที่ค้างหมด แต่ทางเจ้าหน้าที่ติดตามยึดรถไม่ยอม จะให้ชำระภายในวันที่ 28 เราไม่สามารถชำระได้ แบบนี้ทำยังไงดีคะ เพราะเค้าบอกว่าจ่ายวันที่ 30 ไม่ได้เพราะติดเสาร์-อาทิตย์ ทำเรื่องคืนรถให้ทางธนาคารไม่ทัน แต่เราตั้งใจจะจ่ายไม่ได้อยากให้รถโดนยึด แบบนี้ควรทำยังไงดีคะ ขอคำปรึกษาหน่อยคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ตอนนี้จ่ายปกติหรือยังคะ เราก็เป็นแบบนี้ ขอแนวทางหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่