พ่อเลี้ยงทำบ้านแตกเราควรทำยังไงดีคะ

ทุกคนคะเราควรทำยังไงดี ตั้งแต่แม่มีพ่อเลี้ยงคนที่2มามันก็ทำบ้านเราแตกตลอดเลย เราไม่เคยมีความสุขเลย แต่เราตอบโต้ไม่ได้เพราะเรายังต้องพึ่งแม่อยู่(เราอายุ12นะคะ) แม่เราหลงผัวใหม่มาก อะไรๆก็ไม่เคยว่าผัวผิดเลย แม่เราคบกับมันมานานแล้วประมาณปลายปี2021แต่เราจำไม่ได้ว่าเดือนใหน เราท้อเราเหนื่อยที่ทุกวันแม่จะชอบทะเลาะกับยายของเราและทุกๆคนที่ไปว่าหรือแซะผัวแม่ เราสามารถทำอะไรได้บ้างคะ หรือแค่ยอมรับและอยู่กับมัน ถ้าเห็นกระทู้นี้ช่วยดันให้เราหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่