อยากหน้าใส ไร้สิว ลบรอยดำ หลุมสิว ควรรักษาแบบไหนดีคะ

เราเป็นคนที่สิวขึ้นประจำ หน้าไม่เคยเนียนเลย จะมีสิวเม็ดเล็กๆขึ้นตลอด  ยิ่งช่วงประจำเดือนมาจะขึ้นเต็มเลยค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นสิวเม็ดเล็กๆ พยายามลองหาครีมบำรุงต่างๆก็ไม่ช่วยเลย แต่สิ่งที่อยากรักษามากที่สุดคือพวกรอยสิว หลุมสิว ควรฉีดอะไรหรือเลเซอร์แบบไหนคะ หรือมีครีมอะไรที่ช่วยได้บ้าง ทุกวันนี้เห็นหน้าตัวเองแล้วท้อค่ะ หมดค่าครีมไปเป็นหมื่น แต่สภาพหน้าก็ไม่ดีเลย 😅😅
หรือใครมีอะไรแนะนำแจ้งมาได้เลยนะคะ

จริงๆตอนนี้สนใจการฉีดมากๆค่ะ แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้ มีผลดีผลเสีย ในระยะยาวยังไง รบกวนด้วยนะคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
รอยสิว สามรถใช้ครีมบำรุงที่ช่วยลดเลือนจุดด่างดำ และรักษารอยสิวได้ค่ะ รอยลึกใช้เวลาทานานหน่อย รอยตื้นใช้เวลา 2-3 อาทิตย์รอยก็มีสิทธิ์จางลงแล้วค่ะ

หลุมสิวมียาทาเหมือนกันแต่ไม่ค่อยได้ผลค่ะ จะลองดูก็ได้เผื่อโชคดีใช้แล้วได้ผลขึ้นมา วิธีที่การันตีการรักษาได้ดีกว่าจะเป็น การตัดพังผืดที่ใต้ผิวหนัง หรือทำเลเซอร์กระตุ้นให้หลุมสิวตื้นขึ้น เราแนะนำอย่างหลังมากกว่า เพราะเป็นวิธีที่ไม่สะเทือนผิวเรามากเกินไป ปล่อยให้ผิวซ่อมแซมตามธรรมชาติ เราเคยไปคลินิกกังนัมมีวิธีรักษาหลุมสิวแบบนี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่