อยากทำงานที่ใช้ภาษาญี่ปุ่นแต่ไม่ค่อยเก่ง ทำงานอะไรได้บ้าง

สวัสดีค่ะ เราเพิ่งเรียนจบปริญญาตรี สาขาญี่ปุ่น เราจบมาด้วยเกรดเฉลี่ย 3.10 รู้สึกว่าตัวเองก็ไม่ได้เก่งค่ะ แต่ยังอยากทำงานที่ใช้ภาษาญี่ปุ่นค่ะ  เคยมีประสบการณ์ในการสอนภาษาญี่ปุ่นขั้นพื้นฐาน อยากถามเพื่อนๆพี่ๆ ว่าทำงานอะไรได้บ้าง แค่อยากหาโอกาสและประสบการณ์ในการฝึกภาษาญี่ปุ่นให้ดีขึ้น ทุกวันนี้เรากำลังอ่านหนังสือสอบ N3 แล้วก็เพิ่มทักษะทางด้านการใช้ Microsoft ขอคำแนะนำอย่างสุภาพนะคะ ช่วงนี้เครียดมากๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่