ทำใจไม่ได้ที่แฟนไปมีอะไรกับพ่อตัวเอง แต่พยายามปกปิดผม

ผมควรจะทำยังไงดีครับตัดขาดกับแฟนเลิกกันไปเลย หรือว่ายังคุยยังเคลียร์ต่อดีครับ  คือเรื่องเริ่มอย่างนี้ครับ  มีอยู่วันหนึ่งผมวีดีโอคอลกับแฟนตอนนั้นแฟนวิ่งอยู่ที่ลู่วิ่งละพ่อเค้าเดินเข้ามาละตีตูดละก็บีบผมถึงกับอึ้งไปเลยครับอึ้งกับปฏิกิริยาแฟนผมที่ไม่รู้สึกรู้สาอะไรเลยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น หลังจากนั้นผมก็คุยกับเค้าว่าพ่อทำแบบนี้เป็นปกติหรอ แฟนก็บอกใช่เราก็เลยสงสัยว่าโตขนาดนี้แล้วทำไมยังทำแบบนี้อยู่(ละแบบผมมีเซ้นส์แปลกๆว่าแบบต้องมีอะไรมากกว่านั้นแน่เลย ผมก็มโนของผมไปเรื่อยเปื่อย)  ละพอมีอยู่วันนึงผมก็วีดีโอคอลกับแฟนนี่แหละครับคอลกันในห้องน้ำ(ถ่ายแค่เห็นหน้านะครับ)คุยกันปกติทั่วไป ละจู่ๆมีเสียงผู้ชายเรียกชื่อแฟนผมละแฟนผมหันไปมองละเค้าก็ปิดกล้องปิดไม ผมเลยแบบเห้ยยิ้มต้องพ่อมาแน่ๆสรุปพอแฟนเปิดกล้องเปิดไมมาแฟนบอกแม่เรียกผมเลยแบบจับได้ว่าแฟนโกหกเพราะเสียงที่เรียกเป็นผู้ชาย เสียงที่ผมได้ยินคืออยู่ใกล้โทรศัพท์มากนะครับไม่ใช่หน้าประตูแน่นอน หลังจากนั้นผมก็บอกให้แฟนผมเปิดใจทุกอย่างมีความลับมีอะไรที่ปกปิดผมบอกมาให้หมด ผมพยายามเค้นจนแฟนยอมบอกเรื่องพ่อพอผมรู้เรื่องผมจุกจนพูดไม่ออกเกินคำบรรยายใจผมแตกสลายเสียใจจนร้องไห้ไม่ออก   จะเรียกว่าข่มขืนหรือลวนลามก็คงจะไม่ใช่เพราะว่าตัวแฟนผมเค้าไม่ได้รู้สึกแย่หรือรู้สึกรังเกียจหรือไม่พอในสิ่งที่พ่อทำ  ละเค้าก็บอกว่าเค้าเคยมีอะไรกับพ่อ ผมเลยบอกว่าให้ไปบอกแม่ไปบอกคนอื่นที่บ้านให้รู้ รู้มั้ยครับแฟนผมบอกว่าอะไร เราเลิกกันก็ได้นะต่างคนต่างอยู่พอเค้าพูดมาแบบนี้ผมรู้สึกแย่มาก  เพราะผมไม่เคยทำไม่ดีอะไรสักอย่างกับแฟนเลยผมรักเค้ามาก หลังจากนั้นเค้าก็ทักมาคุยมาง้อผมควรจะทำยังไงดีครับ😢
.
.
.
.
คือผมก็ไปหาอ่านกระทู้โน้นกระทู้นี้หรือหาความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องอะไรแนวๆนี้ผมก็ไม่สามารถทำใจยอมรับได้เพราะว่าแฟนผมเค้าเต็มใจเค้าไม่เคยขัดขืนอะไรเลย ละเรื่องแฟนกับพ่อเค้าก็นานมา3-4ปีแล้ว ไม่มีท่าทีว่าจะบอกให้คนอื่นรู้เลย ผมควรจะเลิกละแยกตัวออกมาเป็นวิธีที่ดีสุดใช่มั้ยครับ หรือว่าผมจะเอาเรื่องนี้ไปบอกแม่ของแฟนให้แม่แฟนได้รู้หรือว่าผมจะปล่อยผ่านไปดีผมไม่อยากให้ครอบครัวเค้าต้องมีเรื่องทะเลาะเบาะแว้งกัน แต่ว่าสิ่งที่เกิดขึ้นผมก็สงสารแม่แฟนเหมือนกันที่โดนปิดบังเรื่องแบบนี้ผมควรตัดสินใจยังไงดีครับ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่