ถ้าได้อยู่กับเเฟนเป็นครั้งสุดท้าย เราควรทำยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
ถ้าได้อยู่กับเเฟนเป็นครั้งสุดท้ายเราควรทำยังไงดีครับ ต่างคนต่างต้องไปทำหน้าที่ของตัวเอง ผมต้องไปเป็นทหารวันที่ 1 พ.ค. ส่วนเเฟนผมต้องไปทำงานเกาหลีไม่รู้จะได้เจอกันอีกไหม ผมกับแฟนเป็นรักเเรกเลยก็ว่าได้ครับ ครบกันได้ 1 ปี 8 เดือนเเล้วครับ ครบกันเเรกๆ ก็มีทะเลาะบ้างมีงอนบ้างเป็นปกติ จนมาถึง 3-4 เดือนที่ผ่านมาเราเข้าใจกันมากขึ้นรักกันมากขึ้น เเล้วก็ไม่เคยทะเลาะกันอีกเลยมีความสุขมากเวลาที่อยู่ด้วยไปไหนไปด้วยกัน ผ่านอุปสรรคมากมายมาด้วยกัน เราทั้งสองไม่อยากเเยกจากกันถ้าเป็นไปได้ก็อยากอยู่ด้วยกันไปตลอด ผมนึกไม่ออกเลยเวลาที่ไม่มีเขาเเล้วผมจะอยู่ยังไง จะจัดการกับความรู้สึกเเบบไหน ผมไม่เคยมีความรู้สึกเเบบนี้มาก่อน ความรู้สึกที่ว่าเรารักกันมาก มากจนไม่อยากเเยกจากกัน ไม่อยากห่างกันเลยเเม้เเต่วันเดียว พอมารู้ตัวอีกทีตอนที่เราจะเเยกกันอยู่เเละอาจจะไม่ได้เจอกันอีกเลย ความรู้สึกของผมตอนนี้เหมือนเสียคนที่เรารักมากที่สุดไป ทั้งเสียใจ ทั้งเศร้าเเละคิดถึงเขาตลอดเวลา
ไม่มีวันไหนที่ผมไม่คิดถึงเขาเลย

ผมอยากถามเพื่อนๆ ว่าเราจะผ่านจุดนี้ไปได้ยังไง จะจัดการความรู้สึกคิดถึง ความห่วงใย เเล้วเราจะใช้ชีวิตเเบบไหนตอนที่เราไม่ได้อยู่ด้วยกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่