เเบบนี้เรียกล้ำเส้นพื้นที่ส่วนตัวไหมคะ

กระทู้คำถาม
เเฟนเราเป็นคนขี้หวงมาก หวงจนเราอึดอัด(บางที) เเละเขาไม่ชอบให้เราคุยกับเพื่อน เพื่อนสนิทเราเป็นผู้ชายค่ะ ผู้หญิงก็ไม่ชอบให้คุยค่ะ บางทีมีงอนบ้าง เเละไม่ชอบให้เราเล่นเกม เพราะเขาบอกว่าตอนที่เราเล่นเราสนใจเกมมากกว่า มันก็จริงของเขาค่ะ เเต่เราเล่นเราก็คอยตอบเเชทเขาทุกครั้ง เเละครั้งนี้เขาห้ามไม่ให้เราไปบ้ายพี่ชายค่ะ เเละไม่ชอบให้เราถ่ายรูปเเละโพสต์ลงค่ะ เเละเขาก็เช็คเฟสของเราตลอดเวลา เรารู้สึกอึดอัดมากเลยค่ะ เลือกที่จะไม่พูดเพราะพูดไปเราก็ทะเลาะกัน อีกอย่างเขาไม่ชอบให้โทรกับเพื่อนด้วยค่ะ(เพื่อนผู้ชายเเละผู้หญิงบางคน) เรื่องด่วนเเค่ไหนก็ไม่สามารถโทรได้เลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่