ประสบเหตุ โดนรถ18ล้อ ฝ่าไฟแดงชนเรา กรามหัก สามารเรียกค่าสินไหมได้ประมาณเท่าไรคะ?

18 ล้อฝ่าไฟแดงชนรถเรา ซึ่งทางเราไฟเขียว แฟนเราขับเจ็บพอตัว แต่เรานั่งโดยสาร กรามหัก เหงือกฉีก ไหล่ขวาเจ็บช้ำ และได้ผ่าตัด กราม มัดฟันไม่สามารถกินอะไรได้ นอกจากน้ำ นม และโจ๊กเพราะอ้าปากไม่ได้ หมอมัดฟันเราไว้ ต้องอยู่สภาพนี้ 1 เดือน รอไปตามหมอนัด จึงอยากทราบประสบการณ์ของผู้รู้ หรือผู้เคยประสบภัย เช่นนี้ว่า เราสามารถเรียกค่าสินไหม ได้ประมาณเท่าไรถึงจะเหมาะสม และเปอร์เซนที่จะได้มีมากน้อยเพียงใด จึงอยากสอบถามไว้เป็นข้อมูล ความรู้ค่ะ เพราะไม่เคยประสบเหตุแบบนี้เลย ขอบคุณล่วงหน้านะคะ🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่