ติดตั้งแอร์(คอยล์ร้อน)​บนไม้ฝาเฌอร่าได้ไหม

อยากจะสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ที่บ้านพนังด้านนอกเป็นไม้เฌอร่า ด้านในเป็นแผ่นยิปซั่ม พื้นที่ที่กะไว้ว่าจะติดคอยล์ร้อน ไม่สามารถวางกับพื้นได้ ต้องแขวนบนพนัง และเดินท่อไม่ไกล แต่ถ้าจะวางกับพื้นต้องเดินท่ออกมา ประมาณ 2-3เมตร ซื้อแล้วเรียบร้อย ตอนช่างติดตั้งมาติด ช่างบอกว่าไม่สามารถแขวนกับไม้ฝาเฌอร่าได้ เพราะจะทำให้มีเสียงดัง แต่ถ้าเราจะติดก็ได้ แต่เค้าจะไม่รับประกันถ้ามีเสียงดังจริงๆ

อยากถามว่าไม้เฌอร่าสามารถแขวนคอยล์ร้อนได้ไหมคะ ถ้าติดไปแล้วจะมีผลเสียอะไรตามมานอกเหนือจากนี้ไหมคะ เพราะไม่อยากเดินท่อไกล และพื้นที่ที่ช่างแนะนำให้วางก็ค่อนข้างจะเกะกะ ทางเดินด้วยค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่