ที่บ้านไม่อยากให้เรียนจิตวิทยาคลินิกทำยังไงให้ที่บ้านยอม

เราอยากทราบในเรื่องของการทำงานสามารถเป็นพนักงานของรัฐได้มั้ยต้องทำยังไงบ้าง ทำงานในโรงพยาบาล/โรงเรียน ต้องรอรับสมัครหรือ walk-in เข้าไปได้เลยแล้วอยู่ถาวรเลยได้มั้ย ที่เราฟังมาคือแม่เราไม่อยากให้ทำงานไกลบ้านไม่อยากให้ไปทำงานในกทม.เรื่องเงินเดือนการทำงาน แม่เราอยากให้เราเรียนครู เราเสนอครูแนะแนวไปก็บอกว่าโอกาสที่รับสมัครงานมันแทบไม่มี แม่เองก็เป็นครู เราไม่ได้อยากเป็นครูตั้งแต่แรกเราตั้งใจเก็บผลงานในด้านจิตวิทยา แม่บอกกับเราว่าถึงติดก็จะให้สละสิทธิ์เสียศูนย์มากค่ะที่ทำมาทั้งหมดไม่มีความหมายเลย เหมือนแพชชันเป้าหมายของเราไม่เหลือแล้ว ขอหาเหตุผลที่เอาไปคุยกับแม่เรื่องนี้ด้วยนะคะช่วยเราด้วย พ่อเราก็พูดอะไรไม่ได้ เหมือนจะได้รักษาจิตตัวเองแทนคนไข้ซะแล้ว รบกวนด้วยนะคะ;_;
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่