ทำยังไงดีคะ อึดอัดเวลาเจอคนใหม่ๆ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ตอนนี้กำลังจะขึ้นม.4 รู้สึกอึดอัด ตอนแรกลำบากใจในการหาเพื่อนใหม่มากค่ะ แต่ในห้องมีเพื่อนกลุ่มเดิมอยู่2คนพอจะลดความลำบากใจไปได้ค่ะ แต่หลังจากเราคิดแบบนั้น มีคนทักมาเพราะเขาเหมือนจะไม่รู้จักใครเลยในห้อง จากที่เขาพิมพ์ข้อความมาเราคิดว่าเขาดูเป็นมิตรนะคะ แต่เราว่าเขาเป็นคนที่ดูต่างจากเรา คิดว่าเข้ากันได้ยาก เวลาจะคุยกันจะเกร็งและอึดอัดมากค่ะ แต่ก็คิดว่าเป็นเพราะยังไม่สนิท พอมาคิดๆดูต้องอยู่กันตั้ง3ปี ถ้าเข้ากันไม่ได้จะทำยังไง เราอยากตอบกลับข้อความเขา แต่ไม่รู้จะตอบยังไงค่ะ เกร็งไปหมด บางครั้งมันรู้สึกลำบากใจที่มีคนเข้ามาเพิ่ม หรือมาแทนที่คนเดิมด้วยมั้งคะ(กลุ่มเดิมเรามี4คนแต่ม.4เรียนคนละโรงเรียนหนึ่งคน) มันรู้สึกไม่เหมือนเดิมอะค่ะ เราไม่ได้รู้สึกอคติหรืออะไรกับคนที่เข้ามาใหม่เลยนะคะ ชื่นชอบเขาด้วยซ้ำ คือเรารู้สึกไม่อยากมีคนเข้ามาเพิ่มค่ะ ทั้งที่ตอนแรกอยากสนิทกับเขาด้วยซ้ำ แต่พอได้คุยแล้วมันเกร็ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่