แฟนเคยนอกใจเรื่องมันก็สักพักแล้ว ตอนนี้เราลืมเหตุการณ์นั้นไม่ได้เเละว่างๆก็จะคิดมากเรื่องนี้ตลอดทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
คบกับเเฟนมาได้ไม่นานค่ะ2ปีกว่าๆ เค้าเคยนอกใจเราโดยการแอบมีคนอื่น เมื่อช่วงปีที่แล้วเค้าขอโทษและขอโอกาสจากเรา และบอกว่าจะไม่มีอีก ตอนนั้นเราให้อภัยเค้าเพราะรักค่ะ พร้อมบอกไปว่าถ้ามีอีกรอบเราไปจากเค้าทันที ตอนนี้ความสัมพันธ์เราไปได้ดีมากๆได้ไปเจอครอบครัวเค้า เค้าพาเราเข้าบ้านเค้า พาไปเจอเพื่อนพี่น้อง เค้าพยายามทำให้เราเชื่อใจทุกอย่างและบอกกับเราตลอดว่าเค้ามีเราเเค่คนเดียว แล้วจะไม่มีเหตุการณ์แบบนั้นเกิดขึ้นอีกเเละบอกเราว่าเราอย่าคิดมากเลย แต่เราก็อดคิดไม่ได้เลยค่ะ มันทำให้เราระเเวงมาโดยตลอดหลังจากวันนั้น เราเองก็กลายเป็นคนขี้สงสัยของเค้าเหมือนกันเพราะจากวันนั้นเราจะถามเค้าตลอดเวลาเค้าไปข้างนอกว่าไปไหนกับใครกี่คนมีผญ.มั้ยกลับตอนไหนกลายเป็นคนงี่เง่าเอาแต่ใจไปเลยค่ะ เราจะทำยังไงให้เลิกระเเวงดีคะเพราะเราไม่อยากให้แฟนอึดอัดตัวเราก็ไม่อยากเป็นแบบนี้ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่