อยากเปิดร้าน20บาทแต่ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะอยากเปิดร้าน20เลยมานั่งคิดนอนคิดเกิดคำถามมากมายขอผู้รู้หรือเจ้าของร้าน20มาตอบคำถามหน่อยค่ะ
1ถ้าขายในย่านชุมชน/ตลาด ควรไปลงทุนในตจว.หรือ กทม.ดีคะ

2ควรรับแฟรนไชส์หรือลงทุนร้านเองจะดีกว่า

3ควรมีระบบจัดการกันของสูญหายอย่างไรคะหรือลดปริมาณของสูญหายได้อย่างไร

4ถ้าทำคนเดียวดูแลร้านคนเดียวจะไหวไหมคะส่วนตัวมีเวลาว่างทั้งวันไม่มีงานประจำอยากทำงานอยู่บ้าน

5มีระบบจัดการสต๊อกของอย่างไรต้องจดบันทึกทุกวันเลยไหม

6ของในร้านส่งจะส่งเป็นโหลหรือเปล่าคะ

7ควรเปิดร้านตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง

8ถ้าไปเช่าที่อยู่เปิดร้านด้านล่างชั้น2ใช้นอนเดือนละ10000ไม่รวมค่าน้ำค่าไฟจะคุ้มกันไหมคะ

9ส่วนตัวไม่ได้หวังกำไรสุทธิเยอะถึงเดือนละ20000+หวังแค่จะได้ทำงานอยู่บ้านกับลูกน้อยมันพอจะเป็นไปได้ไหมคะ

10ควรมีของกี่ประเภท /สต๊อกหลังร้านประเภทละกี่อย่างดีคะ

รบกวนด้วยนะคะสนใจอยากทำเลยอยากศึกษาจากประสบการ์ณและความเห็นของหลายๆคนดู

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่