ช่างก่อผนังก่อนวางไวร์เมชแบบนี้ถูกไหมค่ะพื้นบ้านจะทรุดไหมดินพึ่งถมได้อาทิตย์เดียว

ตามภาพเลยค่ะไวร์เมชก็ยังไม่วางพื้นก็ยังไม่ราดก่อผนังเลยแบบนี้พื้นบ้านจะทรุดตามดินไหมเพราะคิดไว้แล้วว่าดินต้อนทรุดแน่ๆแต่หากทำพื้นบ้านแข็งแรงดินทรุดก็ไม่น่ามีปัญหาแต่ดูๆแล้วกลัวว่าพื้นบ้านจะทรุดตามดินแน่ๆเลยมาถามในนี้เพื่อความหมั่นใจว่าพื้นบ้านจะทรุดตามดินไหมหรือดิฉันคิดมากไปเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่