อยากกู้คืนไฟล์ ใน SD Card ที่ถูกถ่ายทับไปแล้ว พอจะมีวิธีมั้ย ครับ

ความจุ 32 Gb ถ่ายด้วยกล้อง nikon D750 Format ด้วยกล้อง sony a7 และถ่ายทับด้วยกล้อง sony a7 ครับ ไฟล์ที่ต้องการกู้เป็นไฟล์ RAW  ถ่ายทับไปหนึ่งรอบ ถ่ายประมาณ 100 กว่ารูปครับ แล้วภาพที่ Format ไปประมาณ300 ถึง 400 รูปครับ มันเป็นภาพงานที่ถ่ายงานแต่งมาครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลองไปหาโปรแกรมที่ชื่อว่า Recuva มาลองดูครับ
คงจะกู้ได้เฉพาะไฟล์ส่วนที่ยังไม่ถูกเขียนทับเท่านั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่