นกอยู่บ้านตัวเดียว 4-5 วัน เจ้าของติดธุระเดินทางไกล เราควรทำอย่างไรดี

ส่วนตัวเลี้ยงซันคอนัว ไว้ตัวเดียวค่ะ ถ้าน้องอยู่กับเจ้าของน้อง ขี้อ้อน ดื้อ และสนิทมากๆเลยค่ะ แล้วส่วนตัวต้องไปต่างจังหวัดธุระสำคัญมากๆค่ะ อีกใจก็อยากเอาไปแต่อีกใจก็ห่วงน้องเรื่องการเดินทางไกลแล้วเราก็ต้องกังวลด้วยไหนจะงานไหนจะนก แต่ถ้าเราไม่ได้เอาไป เราก็เป็นห่วงอยู่ดีเพราะน้องอยู่ตัวเดียว ถ้าไปฝาก ที่รับฝากไม่ใกล้บ้านเลยค่ะ (ส่วนมากเขารับฝากแต่หมา-แมว ) อยากถามว่าทำยังไงดีคะ เวลาน้องอยู่บ้านตัวเดียว เราควรทำยังไงดี รู้สึกกังวลมากๆเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่