Interstellar ช่วยอธิบายช่วงที่พระเอกพยายามจะส่งสัญญาณให้ลูกสาวของตัวเองหน่อยครับ

ก็ตามนั้นครับแต่นี่จะเป็นคำถามเพิ่มเติม

1.จะอธิบายมากกว่านี้ก็ได้นะครับ เรื่องมิติ ควอนตัม หลุมดำ ช่วงที่พระเอกตื่น

2.ตอนที่พระเอกพยายามจะส่งรหัสอะไรสักอย่างให้ลูกสาว คือผมงงตรงนี้ครับว่า ทำได้ยังไง ติดอยู่ในมิติที่สี่คือจะสามารถควบคุมกาลเวลาได้เหรอ หรือสื่อสารผ่านกาลเวลาได้?

3.ช่วงสุดท้าย(แบรนด์)ติดอยู่ที่ไหน อยู่อีกกาแลคซี่นึงหรอ

4.เวลาสามารถบิดงอหรืออะไรนี่แหละแต่ไม่สามารถย้อนกลับได้ คำว่าบิดงอคือยังไง?

5.ทำไมเวลาบนโลกและที่ๆพระเอกอยู่ถึงเดินต่างกัน

6.ตอนที่พระเอกพึ่งออกจากโลก หรือฉากแรกบน space time ตอนที่ไปในรูหนอน นั่นคืออะไร? กาแล็คซี่หรอ

7.(ประโยคหรือคำถามนี้รู้สึกว่าจะไม่มีในเรื่องนะครับแต่ผมรู้สึกคาใจอยู่เหมือนจะเป็นคำที่ผมเจอในที่ไหนสักที่หรือเป็นคำที่ผมคิดขึ้นเองอันนี้ก็ไม่รู้นะครับ5555)
การบิดเบือนของมิติและเส้นเวลา และ การอยู่เหนือมิติและกาลเวลา คืออะไร)

**พอดีผมดูแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจเพราะผมยังไม่ได้เรียนเรื่องพวกนี้เลยและผมยังอยู่ม1 ที่คลั่งใคล้เรื่องพวกนี้มาก(ดาราศาสตร์) **

ปล1.ถ้าจะอธิบายหรือบอกเรื่องใดเรื่องนึงช่วยบอกให้ละเอียดหน่อยนะครับ ผมไม่รู้อะไรเลย55555เช่น มิติมีกี่มิติ แต่ละมิติคืออะไร ถ้าติดอยู่ในมิตินั้นๆจะทำอะไรได้บ้าง

ปล2.ตอบเท่าที่รู้ก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่