มะเร็งเม็ดเลือดที่คุณหมอหมดทางรักษา

แม่เป็นมะเร็งเม็ดเลือดขาวและไขกระดูกเสื่อม ได้ไปรักษาอยู่ในโรงพยาบาลดังในกรุงเทพฯแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นทางคุณหมอใหญ่ได้บอกมาแล้วว่า ถ้าคนไข้เป็นอะไรช่วยเหลือตัวเองไม่ได้จะให้คุณหมอช่วยโดยการเจาะสายอะไรในร่างกายหรือไม่ แต่แม่ของเราเลือกที่จะไม่ทำแล้วขอกลับมาอยู่บ้าน คุณหมอได้พูดว่าแม่เป็นมะเร็งร้ายแรงมากแล้วไม่มีทางรักษาแล้วเนื่องจากเลือดในตัวไม่มีให้เลือดไปกี่ถุงก็ไม่ขึ้นและไขกระดูกก็ไม่สามารถที่จะผลิตเลือดเองได้ซึ่งไม่สามารถทำการปลูกถ่ายไขกระดูกได้เลย ใครพอมีอะไรแนะนำดีๆยาตัวไหนดีๆที่พอจะช่วยให้คุณแม่กลับมาฟื้นตัวได้หรือยาเพิ่มเลือดยาบำรุงไขกระดูกช่วยติดต่อเรามาอีกนะคะ แม่เราอาจจะอยู่ได้ไม่นานเราก็อยากทำหน้าที่ให้ดีที่สุด ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะคะที่แนะนำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่