มีวิธีทำให้เด็กเล็กไม่ติดการ์ตูนเพลงในยูทูปมั้ยคะ

คือหลานเราติดดูการ์ตูนมากเลยค่ะ เวลาอยู่กับเราเราจะไม่เคยให้ดูเลยค่ะ แต่พออยู่กับปู่ย่า เขาจะตามใจให้ดูตลอดเลยค่ะ บางทีก็ให้ดูทั้งวันเลยค่ะ พยายามพูดหลายครั้งแล้วว่าคุณหมอบอกว่าไม่ให้ดูเพราะว่าหมอเตือนมาจริงๆค่ะ เขาก็มาหาว่าหมอมั่วค่ะ เรางงมากค่ะ ทั้งๆที่หลานเราเริ่มพูดไม่รู้เรื่องแล้วค่ะ เรียกก็จะไม่หัน เหมือนคิดอะไรอยู่ตลอดแบบนี้ค่ะ🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่