สมมุติเชลซีได้แชมป์ FA cup และ ลิเวอร์พูลหรือแมนซิตี้ได้แชมป์ UCL ทีมใดใน EPL จะได้โควต้าบ้าง

สมมุติผลเป็นไปตามหัวข้อนะครับ เชลซีได้แชมป์ FA ปีหน้าจะได้ไปแข่ง UEFA Europa Conference League และ UEFA Champions League
และจบผลงานอันดับ 3 ใน Premier League
แล้วแมนซิตี้หรือลิเวอร์พูลได้แชมป์ UEFA Champions League ปีหน้าได้ไปป้องกันแชมป์ในฐานะแชมป์เก่าและทั้งสองทีมจบอันดับ 1และ 2 ใน Premier League
ผมอยากทราบว่าโควต้าบอลถ้วยใหญ่ของยุโรปสำหรับทีมใน  Premier League จะเป็นยังไงครับ เขาจะเลื่อนขึ้นมาจนถึงทีมอันดับ 5 หรือ 6 หรือเปล่าครับ
ที่จะมีสิทธิ์ได้ไปเล่น UEFA Champions League ในปีหน้าครับ....ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่