ฉีดโบท็อกซ์ครั้งนึง ต้องฉีดตลอดไปจริงรึเปล่าคะ

กระทู้คำถาม
เราอยากลองฉีดแค่ครั้งเดียวก่อนค่ะ กลัวมันตึงไป ถ้าไม่ชอบก็จะฉีดแค่ครั้งเดียวพอ แต่เคยได้ยินหลายคนบอกว่าควรฉีดสม่ำเสมอ ถ้าไม่ได้ฉีดต่อเนื่องจะมีผลอะไรมั้ยคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ฉีดแล้วต้องฉีดตลอดอันนี้จริงค่ะ แต่เหตุผลก็เพราะเราติดไงค่ะ ฉีดมาแล้วก็สวยใครก็อยากฉีด แต่ก่อนเราเองก็ฉีดค่ะ เราจะฉีดคลินิกราคาค่อนข้างสูงค่ะ เพราะเราฉีดเราจะฉีดคลินิกดี ได้มาตรฐาน ยาแท้ ราคาก็เลยค่อนข้างสูง หลังๆมาอยากจะลองหาวิธีอื่นดูบ้าง จนเราได้มาลองใช้สกินแคร์ตัวนึงค่ะ เป็นการใช้แค่แผ่นมาสก์หน้าแปะตรงริ้วรอยจุดที่เรากังวลทิ้งไว้ทั้งคืนค่ะ ถ้าจำไม่ผิดชื่อ the awesome patch ของเกาหลี ตอนแรกก็ไม่เชื่อนะคะ ว่าริ้วรอยจะลดลงได้จริง ก็ลองใช้แบบไม่คาดหวังอะไร กลายเป็นว่าริ้วรอยเล็กๆหายไปค่ะ เท่าที่เราสังเกตุเห็นตอนนี้ ถือว่าเป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่