ฝึกภาษากับNetflix

เราอ่านอังกฤษได้ พอจะรู้ความหมายอยู่บ้าง แต่ถ้าแปลเป็นประโยคจะแปลงงๆค่ะ เคยฟังต่างชาติพูดคือจับคำยากมาก อาจจะด้วยสำเนียงค่ะ เลยอยากฝึกให้ฟังง่ายขึ้นแปลดีขึ้นค่ะ ตั้งใจว่าจะดูซ้ำหลายๆรอบเริ่มจากซับไทยไปอังกฤษจนถึงปิดซับค่ะ เลยอยากทราบว่ามีใครพอจะแนะนำหนังหรือซีรี่ดีๆได้บ้างคะ แล้วคนที่ฝึกจากหนังเหมือนกันใช้หนังเรื่องไหนในการฝึกภาษาคะ แนะนำเข้ามาได้เลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่