กินยาคุมฉุกเฉินตรงกับวันตกไข่พอดี จะท้องไหม?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เรามีพสพ.กับแฟนแล้วถุงหลุด เรารีบไปล้างน้ำทันที และไม่ถึง 30 นาทีก็รีบกินยาคุมฉุกเฉิน และกินตามกำหนดเวลา 12 ชั่วโมง ครบ 2 เม็ด แต่พอมาดูในปฏิทินมันคือวันตกไข่พอดี เป็นวันที่มีโอกาสท้องสูง และไปหาความรู้ในบางเว็บบอกว่าถ้าเรากินยาคุมฉุกเฉินตรงกับวันตกไข่จะไม่สามารถป้องกันได้ เลยอยากรบกวนสอบถามผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่