มีคำถามเรื่องความน่าจะเป็นกับกีฬาสนุกเกอร์ครับ

พอดีผมดูสนุกเกอร์ชิงแชมป์โลก มีคนไทยเข้ารอบ 32 คนสุดท้ายมา 2 คนคือ นพพล แสงคำ จะเจอกับ ลูก้า เบรเซล
ส่วนอีกคนคือ เทพไชยา อุ่นหนู จะเจอกับ จอห์น ฮิกกินส์ ซึ่งตามสายการแข่งขัน ผู้ชนะของทั้ง 2 คู่ต้องมาแข่งกันในรอบ 16 คนสุดท้าย
จึงมีโอกาสที่คนไทยทั้ง2คนจะมาเจอกันในรอบนี้ หรือจะผ่านเข้ามาแค่คนเดียวก็ได้ ผมเลยอยากรู้ว่าความน่าจะเป็นที่จะมีคนไทย
ผ่านเข้าไปยังรอบ 8 คนสุดท้ายมีกี่เปอร์เซนต์ ต้องคิดยังไงครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่