สอบถาม คนที่เคยใช้ ZTE H198A กับ HUAWEI - HG8245W5 ครับ

พอดีกำลังจะติดตั้งเนตบ้านครับ 1000/200 Mbps ตามแพคเกจเค้าเขียนว่า
เราได้สิทธิ์ยืม Super MESH WiFi Router 1 ตัว มูลค่า 3,990 บาท
HUAWEI - HG8245W5 (4 เสา)

แต่พอจะติดตั้งจริงๆ เค้าแจ้งว่า ปัจจุบัน มีเพียงแค่ รุ่น ZTE H198A  (2 เสา) เท่านั้น
ถ้าอยากได้หัวเว่ยต้องรอ

โดยแจ้งว่า รองรับ mesh wifi เหมือนกัน
อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า 
2รุ่นนี้ ดี/ไม่ดี มีจุดแตกต่างกันอย่างไรครับ 
หากเราได้ HUAWEI - HG8245W5 มาจริงๆ เราไม่จำเป็นต้องต่อ bridge ใช้เราเตอร์ของเค้าเองเลย
จะสามารถส่งสัญญาณได้ดีไหมครับ หรือแม้จะรอจนได้มา แต่ก็ยังต้องต่อบริดจ์ มาเราเตอร์ซื้อเองอยู่ดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่