ถ้าไกล้ชิดกับคนมี่ติดโควิด เราจะตรวจเจอเชื้อในกี่วันคะ

คือแฟนเราติดโควิดเมื่อวันอังคารที่ 12 เช้ามาแฟนบอกเจ็บคอ เราก็ไม่ได้เอะใจ แฟนก็ออกไปทำงานปกติ ตอนบ่ายเเฟนโทรมาบอกว่า ATK ขึ้น 2 ขีด เราตกใจมากเพราะเมื่อคืนก็นอนห้องเดียวกัน กินน้ำเเก้วเดียวกัน แต่เย็นวันนี้นแฟนก็ไม่ได้กลับเข้ามาบ้านเลยนะคะ ไม่เจอกับเราเลยตั้งแต่รู้ผล ก็ออกไปกักตัวที่อื่นเลย เพราะบ้านเรามีพ่อกับแม่และน้องที่เป็นเด็กพิเศษด้วย เราก็เลยไม่ได้ให้เข้ามาที่บ้านอีก คือแบบนี้เรามีโอกาศไม่ติดได้ไหมคะ เพราะนี่ผ่านมา 4 วันแล้ว เราก็ตรวจทุกวันแต่ยังขึ้นขีดเดียวบวกกับไม่มีอาการอะไรเลย แล้วทุกคนในบ้านก็ยังไม่มีอาการอะไรเหมือนกันค่ะตอนนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่