ลูกแมวซึมและจามจะเป็นอะไรหนักไหม?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า

คือเราช่วยลูกแมวจรอายุประมาณ 5 สัปดาห์ 2 ตัวมาเลี้ยงในห้องประมาณ 4-5 วัน ได้แล้ว น้องกินอาหารเปียกเข้ากระบะทรายได้ปกติ เราต้องอาบน้ำให้น้องเพราะเอาไว้ในห้องนอนน้องชอบขึ้นเตียง ทีนี้เราเผลอตั้งอาหารเปียกทิ้งไว้ตั้งแต่เมื่อวานเย็นลืมเอาเข้าตู้เย็น พอมาเช้านี้ด้วยความรีบ เราเลยเอาให้น้องกินค่ะ (ตัวละ 1 ช้อนโต๊ะพูน) ตัวนึงกินไปหมดเลยส่วนอีกตัวไม่กินเราเลยเอะใจว่ามันบูดด้วยความรีบเราเลยเปลี่ยนเป็นนมแพะมาให้น้องแล้วออกไปทำธุระ พอกลับมาห้องช่วงบ่ายน้องตัวที่ กินไปก็มีอาการท้องเสียถ่ายเหลวออกมารอบนึงเยอะมากน่าจะหมดท้องที่กินไป แต่น้องยังวิ่งเล่นอยู่ปกติ ด้วยความที่มีอึติดขาและใต้ท้องของน้องเรากลัวว่ามันจะเปื้อนที่นอนแต่เราก็ไม่อยากอาบน้ำให้น้องอีก เราเลยใช้วิธีใช้ทิชชู่เปียกชุบน้ำสบู่เช็ดตัวน้องและใช้ทิชชู่เปียกอีกแผ่นเช็ดตามประมาณสองรอบได้ พอทําอะไรเสร็จน้องก็เริ่มซึมเอาแต่ นอน เราเลยปล่อยให้นอนไปซักพักพอกลับมาห้องอีกทีน้องก็จามแต่ไม่มีน้ำมูกนะคะ ตาไม่แดง แต่จามเป็นพักๆ น้องร้องขอกินอาหารเปียกได้ปกติแต่น้องไม่เล่นเหมือนอย่างเดิมพอกินเสร็จก็นอนเลย ขนาด แมวอีกตัวชวนเล่นก็ไม่เล่นแทนที่ปกติจะวิ่งเล่นกันรอบห้องและน้องยังจามอยู่เป็นพักๆ อยากสอบถามว่า น้องจะเป็นอะไรหนักไหมคะ? น้องสมารถหายเองได้ไหม? เราไม่สะดวกพาน้องไปคลินิกเพราะมีงบไม่พอจ่ายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่