สวัสดีค่ะ พอดีวันสงกรานต์ไทยเเล้วสงสัยอะไรนิดหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ คือว่าดิฉันเป็นชาวญี่ปุ่นที่มาไทยตั้งเเต่กุมภาพันธ์เเล้ว ตอนนี้เราอายุ 16 เเล้วค่ะ คือว่าดิฉันมีเรื่องที่กังวลเล็กน้อยเกี่ยวกับเทศกาลสงกรานต์ว่าจะมีคนมาสาดน้ำใส่เเล้วของมีค่าเสียหายส่วนตัวเราเเก้ปัญหาด้วยการเอากระเป๋าTacticalที่กันน้ำได้มาใส่ของค่ะซึ่งมันก็ไม่มีปัญหาเลยเกิดความสงสัยว่าคนไทยเองเเก้ปัญหากันอย่างไรคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่