สร้างเว็บไซต์ขายของออนไลน์อันไหนดี?

สวัสดีค่ะ อยากเริ่มทำเว็บไซต์เป็นของตัวเองน่ะค่ะ ป้าเราช่วงนี้ขายของหน้าร้านไม่ค่อยได้ ไม่สะดวกไลฟ์สดในเพจเหมือนแต่ก่อน มีปัญหาในครอบครัว เราก็ไม่ถนัดคุยกับคนโดยตรงเลยอยากเปิดเว็บไซต์ขายของของตัวเองค่ะ ถ้าถามว่าทำไมไม่ใช้shopee lazada อันนี้ขอเก็บเหตุผลไว้เป็นส่วนตัวนะคะ แต่อยากให้มันเป็นช้อยสุดท้ายที่จะเลือกใช้ เห็นหลายอันที่ใช้สร้างเว็บได้ เช่น shopify wix woocommerce lnwshop ฯลฯ อยากทราบว่าแพลตฟอร์มใดที่ตั้งค่าได้สะดวก ลูกเล่นหลากหลาย ปริ้นlablesที่อยู่ง่ายบ้างคะ แบบไม่ซีเรียสเรื่องงบประมาณ (อ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยเก่งค่ะ เพราะมันมีคำบางคำที่เฉพาะเกินไปมากๆ)

ป.ล. ขออนุญาตไม่บอกชื่อร้านป้าเรานะคะ เพราะตอนนี้เรายังไม่ได้ปรึกษากับเขา และเขาก็ห่วงprivacyตัวเองมากๆ อยากทราบเป็นความรู้ไว้ใช้ในอนาคตก็ได้ค่ะ ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคะ🙇‍♀️

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่