หัวใจเหมือนวูบแล้วเต้นแรงจะเป็นโรคหัวใจไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่า ตอนนี้กังวลว่าตัวเองจะเป็นโรคหัวใจมากเลยค่ะ ไม่แน่ใจว่าเพราะกังวลแพนิคไปเองหรือเปล่า เริ่มเป็นแบบนี้มาประมาณ2วันแล้วค่ะ เริ่มแรกมันก็จะเหมือนหัวใจเต้นเร็ว ตุ้บๆๆ หลังจากนั้นเราก็รู้สึกไม่สบายตรงอกข้างซ้าย หายใจไม่ค่อยสะดวกมาก(อันนี้ไม่รู้ว่าเพราะกังวลไปเองไหม) จากนั้นมันก็เหมือนมีความรู้สึกแปลบๆที่อกนิดหน่อย แต่ไม่เจ็บมาก แต่พอรู้สึกได้ จากนั้นมีอาการเหมือนวูบที่หัวใจอะค่ะ แล้วใจก็เต้นแรง ตุ้บๆเหมือนตอนแรกเลย แต่ก็ไม่มีความรู้สึกเจ็บอะไรนะคะ ปล.ที่เป็นทั้ง2วันคือหลังจากวิ่งขึ้นบันไดมานะคะ เพราะเหนื่อยหรือเปล่านะเลยเต้นเร็วTT เมื่อเดือนตุลาปีที่แล้วเราได้นอนโรงพยาบาล3คืน เขาก็มีเครื่องวัดหัวใจติดตลอด เราเต้นปกติดีค่ะ เราไม่ทราบเลยว่าเพราะกังวลไปเองหรือเปล่าฮือ แต่กลัวมากเลยค่ะ เราอายุยังน้อย ไม่ดื่มเหล้าไม่สูบบุหรี่ แล้วก็รู้สึกว่าตัวเองรักษาสุขภาพได้ดีพอสมควร ใครเป็นผู้รู้ หรือมีประสบการณ์เป็นโรคหัวใจมาก่อน รบกวนด้วยนะคะ🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่