เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Arduino UNO ทำอย่างไรให้เซนเซอร์ไม่ทำงานซ้อนกัน

พอดีผมทำโปรเจคเปิดปิดไฟอัจฉริยะ โดยให้ปรบมือเพื่อเปิดปิดไฟ และวัดความเข้มแสง ปัญหาคือ เวลาปรบมือเพื่อเปิดไฟ ถ้าแสงมากพอ ไฟจะติดแล้วก็ดับไป รบกวนชี้แนะด้วยครับผม ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่