ฮาวทูtoxicกับคนที่very toxic หน่อยค่ะ

คือเรามีปัญหากับคนคนนึงอ่ะค่ะหืออธิบายก่อนนะคะเรารู้จักกับคนคนนี้เพีาะเขาเป็นเพื่อนกลุ่มเดียวกันกับเพื่อนสนิทเราค่ะแล้วปีใหม่65เราก็กินเลี้ยงกันแล้วคนคนนี้เขามีแฟนค่ะหือแล้วแฟนเขาก็ชมเรางี้ว่าเออเธอเพื่อนน่ารักดีนะเราก็อืมเออไม่อะไรคือไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวอ่ะแต่คนนี้เขาก็ด่าเราอ่ะแต่เราก็ไม่ได้อะไรคิดว่าเล่นๆเสร็จปุ้บผ่านมานานมากเขามีแฟนใหม่แฟนใหม่เขาคือน้องที่เราเคยเล่นเกมด้วยแหะๆเราไม่อะไรแล้วเขาก็เป็นแฟนกันค่ะแล้วเราก็ลงสตอรี่แล้วน้องมากดใจงี้เราก็ไม่อะไรค่ะเข้าเรื่องเลย///คือแฟนใหม่ของชีคนนี้เขาก็ใส่ใจอ่ะแต่นางใจร้อนเอาแต่ใจแถมไม่เปิดตัวเราก็พึ่งรู้ว่าเขาสองคนคบกันนี่แหละก็บังเอิญได้ไปดูไลฟ์นางสรุปนางด่าเราจ้าคืออยู่ๆก็ด่าเลยเราก็แค่เก็บไว้ในใจแล้วเขาก็ทักมาอ่ะเขาถามเราว่าแกไม่ชอบเราตรงไหนแกบอกเราได้นะซึ่งทุกคนเข้าใจปะว่าเออเราก็ไม่ได้อะไรไงแถมเป็นคนรู้จักกันด้วย เราพยายามตอบแบบซอฟที่สุดเเล้วว่าเราไม่ได้คิดอะไรกับแกเลยนะเขาก็บอกจริงหรอไม่ชอบอะไรแล้วทำไมไม่บอกกันอ่ะซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าเรื่องอะไรบลาๆๆ~จากนั้นเราตัดสินใจถามว่าแล้วแกล่ะไม่ชอบเรารึเปล่าทำไมทักมาแปลกๆเจาก็บอกว่าใช่ก็ไม่ชอบแล้วก็พูดวนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วเรารู้สึกว่านางปสด.มากเราก็พยายามอธิบายนางก็ยิ่งรื้อฟื้นเรื่องปีใหม่65อ่ะแล้วมีเรื่องแฟนใหม่นางอีกเราก็พยายามพูดความจริงเพราะไม่ได้มีอะไรเกิดขึ้นเลยสรุปคือพูด วน ร้อยแปดรอบแล้วทำไงดีคะนางไม่เข้าใจอ่อแฟนนางก็ทักมาว่าผมขอโทษนะครับถ้าแฟนผมด่าอะไรพี่เดี๋ยวผมช่วยพูดให้นะครับงี้อ่ะแบบเออเห้อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่