อย่าทำบัตรเครดิต SCB แบบเงินฝากค้ำ ถ้าคุณมีบัตรเครดิตแบบยื่นรายได้อยู่แล้ว

เรื่องมีอยู่ว่า เรามีบัตรเครดิต SCB Ultra Platinum โดยสมัครแบบยื่นแสดงรายได้ ได้วงเงิน 50,000 บาท
ต่อมาอยากได้บัตร SCB Beyond เพราะเห็นว่ามีสิทธิ์ได้ที่จอดรถเซ็นทรัล และสิทธิประโยชน์อื่นๆที่น่าจะดี
จึงได้สมัครแบบเอาเงินฝากค้ำ 200,000 บาทได้บัตรมาสมใจ วงเงิน 200,000 บาท
แต่!!! SCB ปรับวงเงินบัตร Ultra Platinum เป็น 200,000 บาทด้วย ให้เหตุผลว่าใช้วงเงินสูงสุด ผ่านมาปีกว่า
เราตั้งใจอยากเปลี่ยนหน้าบัตรเป็น UP2ME เพราะฟรีค่าธรรมเนียม และจะยกเลิกบัตร Beyond เพื่อลดค่าธรรมเนียมบัตร
(Ultra Platinum , Beyond ค่าธรรมเนียมรายปี 4,000บาท) ปกติเราไม่ได้เสียเพราะมียอดใช้จ่ายถึงเกณฑ์จะยกเว้นได้
ที่สำคัญคือเราไม่ได้สิทธิประโยชน์ตามที่โฆษณา โดยเฉพาะที่จอดรถ ทั้งๆที่มียอดใช้จ่ายเกิน 100,000บาท และเราอยาก
จะถอนเงินฝากที่ค้ำไว้ออกด้วย จึงได้แจ้งไปที่ SCB ได้รับคำตอบว่า
Call center : ถ้าจะถอนเงินค้ำ ต้องยกเลิกบัตรทั้ง 3 ใบนะคะ
เรา : เดี๋ยวนะ เงินค้ำเราค้ำแค่บัตร Beyond นะ บัตรอื่นเราแสดงรายได้ ไม่เป็นไรมาหลังไมค์ SCB Thailand ใน Pantip ช่วยดีกว่า
SCB Thailand : จนท.จะแจ้งให้สาขาที่ฝากเงินติดต่อไปนะคะ
SCB สาขา : จะทำยกเลิก Beyond ให้ อีก 2 ใบใช้ได้ตามปกติค่ะ
13 เมษายน วันสงกรานต์ SCB โทรมาบอกต้องยกเลิก 3 ใบนะคะ เพราะเป็นวงเงินเดียวกัน ได้นะเราไม่ติด เพราะเราไม่เคยมียอดค้างกับ SCB
SCB ไม่อยากได้ลูกค้าก็ไม่ซีเรียสนะ
สุดท้าย เราแค่อยากมาเตือนเพื่อนๆ ถ้าอยากทำบัตร ทำแบบใดแบบหนึ่งพอ เพราะถ้าเป็นกรณีแบบเรา SCB เขาไม่ง้อนะจ๊ะ แล้วเผลอๆต้อง
ชำระยอดค้างบัตรอื่นตามมาอีก ดีที่เราไม่มียอดค้าง เราไปแบงค์อื่นก็ได้ สวัสดีปีใหม่ไทย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่