แชร์เทคนิคเรียนภาษาอังกฤษยังไงให้เก่งแล้วออกเสียงดี

สวัสดีคะทุกคน วันนี้เราอยากให้ทุกคนมาแชร์เทคนิคการเรียนภาษาอังกฤษยังไงให้เก่งพูดคล่องแคล่วอ่านออกง่ายขึ้นหรือแนะนำการเรียนยังไงให้รวดเร็วและเข้าใจง่ายขึ้นกัน

เราเป็นคนหนึ่งที่เรียนอังกฤษไม่เคยเข้าหัวเลยคะไม่ว่าจะท่องจำเขียนเรียกได้ว่าไม่เคยอยู่ในสมองเลยก็ว่าได้แต่ตอนนี้อยากจะเรียนให้ได้

เพื่อใช้ต่อในอนาคตคะ

ตอนนี้เรามีความตั้งใจว่าจะสอบชิงทุนไปเรียนต่อต่างประเทศแต่ภาษานี้สิปัญหาเพราะพูดไม่ได้อ่านก็ไม่ออก

เรียกได้ว่าพื้นฐานเป็นศูนย์เลยเลยอยากจะให้ทุกคนช่วยแชร์เทคนิคการเรียนให้เข้าใจง่ายขึ้นหน่อยคะ

เราอยากได้ความคิดเห็นส่วนมากและนำไปต่อยอดในอนาคต

ขอบคุณคะ🙏❤️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่