เลือกวันที่เข้าไปจองคิวต่อใบขับขี่ไม่ได้เลยค่ะของแอพ DLT Smart Que

กระทู้คำถาม
ต้องการต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์จาก 2 ปีเป็น 5 แต่พยายามเข้าไปจองคิวในแอพแล้วเลือกหัวข้อที่บอกว่าใบขับขี่หมดอายุเกิน 1 ปีแต่พอกดเข้าไปแล้วเลือกวันที่ไม่ได้เลยค่ะ มันขึ้นวันที่สีดำที่แปลว่าเต็มไปจนถึงปี พ.ศ. 2567 เลยซึ่งมันไม่น่าจะเป็นไปได้

แต่พอกดเลือกหัวข้อที่ใบขับขี่หมดอายุไม่เกิน 1 ปีกลับมีวันที่ให้กดได้เลย โดยวันที่กดจองคิวได้คือเดือนมิถนายน ปีนี้ 

เลยคิดว่าแอพมีปัญหาแน่ๆ ะายังงี้กดจองไม่ได้จะต้องทำยังไงหรอคะ เพราะก็ไม่แน่ใจว่าเค้ารับ Walk in ไปกดบัตรคิวมั้ยหรือยังไง งงระบบของกรมขนส่งมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่