จะเข้าฝรั่งเศสช่วงนี้ต้องเตรียมตัวอะไรบ้างครับ

ผมวางแผนจะไปเที่ยวช่วงสิ้นเดือนเมษา 2022 นี้ ได้วีซ่า และทำประกันการเดินทางแล้ว แต่เนื่องจากกฎระเบียบช่วงนี้เข้มงวดกว่าเดิม จึงกลัวจะพลาดบางอย่างไป  จะขอคำแนะนำท่านที่เพิ่งเดินทางเข้าฝรั่งเศสหรือยุโรปว่าต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมกว่านี้ไหมครับ 

โดยเท่าที่ตรวจสอบมา ผมได้ข้อมูลมาดังนี้ครับ
1.หากฉีดวัคซีนครบแล้ว ไม่ต้องตรวจ Covid แล้ว เข้าได้เลย
2.ต้องขอ วัคซีน พาสปอร์ต ซึ่งผมขอ Digital version / QR code ทาง application หมอพร้อมไปแล้ว  และตั้งใจจะปริ้นออกมา ไว้แสดงที่ตม. แค่นี้เพียงพอไหมครับ

มีอะไรอีกไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น