สมัครบัตรเครดิต Citibank Cashback เงินเดือนในสลิปกับสเตทเม้นไม่ตรงกันเพราะเบิกเงิน ใครเคยเจอแบบนี้บ้างคะ

พอดีเราสมัครบัตรเครดิตของ Citi แล้ววันนี้มีเจ้าหน้าที่สินเชื่อโทรมาถามที่อยู่การจัดส่งบัตรและสอบถามว่าทำไมเงินเดือนในสลิปกับสเตทเม้นไม่ตรงกัน

เราเลยบอกว่าเราเบิกเงินค่ะ ซึ่งในสลิปไม่ได้แจ้งว่ามีการเบิก แต่ในสเตทเม้นมียอดเงินที่เราเบิกขึ้นอยู่นะคะ ซึ่งในสเตทเม้นก็บอกว่าเงินมาจากบริษัทเรา

พอเราจบสายจากเจ้าหน้าที่สินเชื่อ สักพักมีพนักงานอีกคนโทรมาบอกว่า ทาง HR ไม่ให้ความร่วมมือว่ารายได้มีอะไรบ้าง ทำให้ไม่สามารถพิจารณาได้เพราะในสเตทเม้นกับสลิปเงินเดือนไม่ตรงกัน เขาเลยโทรมาขอให้เราไปบอก HR ให้หน่อย เรางงมากว่าในสเตทเม้นถ้าเอามาบวกกันก็น่าจะตรงกับยอดรวมในสลิป ทำไมต้องให้ยืนยันด้วย

แล้วอีกอย่างตอนเราสมัครเราบอกเบอร์โทรศัพท์อีกเบอร์ไปแต่กลับไปโทรอีกเบอร์งงมากค่ะ งี้มีโอกาสจะผ่านมั้ย ใครเคยเจอกรณีแบบนี้บ้างคะ เราอยากได้บัตรของ Citibank มากๆค่ะ😭😭😭

ปล. แต่ตอนนี้เราแจ้งเจ้าหน้าที่ให้โทรมาอีกเบอร์ซึ่งเป็นเบอร์ที่บริษัทเหมือนกัน เจ้าหน้าที่ก็รับเรื่องแต่กลัวโทรไปอีกที่ จนปัญญามากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่