เตือนภัย นักท่องเที่ยว ระวัง อาจเจอแก๊งค์เจ้าถิ่นขับประกบหัว-ท้าย

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ชาว Pantip ในวันนี้ ก็อาจจะเป็นวันทำงานวันสุดท้ายก่อนหยุดเทศกาลสงกรานต์ของหลายๆ คน ซึ่งผมจะขอมาแชร์ เหตุการณ์ของรุ่นพี่ท่านหนึ่ง ที่เป็น Friend ผมใน Facebook ให้เพื่อนๆ ได้รับทราบกัน เพื่อเป็นการเตือนภัย กันครับ ถ้าหากขับไปไหนมาไหน คนเดียว และต่างถิ่นยิ่งต้องระมัดระวัง กันด้วย

โดยเนื้อหาที่รุ่นพี่ผมได้โพสต์ มีดังนี้
"ยาวหน่อยนะ ...
พอดีวันเสาร์ที่ไปแค๊มป์
ระหว่างทางไป
ไปเจอเหมือนแก๊งซ์ตบทรัพย์์อ่ะ
ใช่มะ เค้าเรียกงี้ช่ะ
เหตุการณ์ที่เจอ ก็คือ
เส้นก่อนไปถึงแค้มป์นนลนีย์แค้มป์
ไม่รู้ว่าเรียกเส้นเขาชะเมาป่าว
มันจะเป็นถนนเลนส์เดียวสวนกันงึ้
จะเป็นแบบนี้ไปยาว ๆ เลยนะ
แล้วเส้นนี้คือเปลี่ยวมาก
ขนาดไปกลางวันยังแบบ
เห้ย ไม่มีรถสวนมาเลยหรอวะ
ก็ขับ ๆ อยู่ ไปเจอกระบะเก่า ๆ คันนึง
ตามรูปแรกเลย ก็ไม่ได้ไร
ขับไปเรื่อย ๆ เค้าก็ขับช้าลง
เราก็เลยแซง พอแซงทิ้งช่วงไปได้ซักพัก
ก็เห็นกระบะคันที่ 2 มาจากข้างหลัง
มาเร็วมาก เราก็เลยให้แซงไปก่อน
เพราะเราไม่ได้รีบอะไร
แต่ที่แปลกคือ เค้าแซงไปแล้ว
ไปคงความเร็วให้อยู่แค่ข้างหน้าเราเว่ย
แต่ด้วยความที่เราไม่ได้รีบ
ก็เลยขับตามไปเรื่อย ๆ
ซักพัก ไอคันแรกในรูป
ที่เราแซงมาก่อนหน้านี้
ขับมาข้างหลัง แล้วเริ่มจี้ตูด
แล้วแบบจี้ตูดเลยอ่ะ นี่ก็เอะใจและ
คราวนี้ไอคันหน้าขับชลอ
ตอนนี้คือโดนประกบหน้าหลังและ
นี่เอาและ แม่มไม่ใช่และ
เลยหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาถ่าย
ตั้งใจให้ไอคันหลังมันเห็นเลยแหล่ะ
ว่ากำลังถ่ายวิดิโออยู่นะ
เท่านั้นแหล่ะ ไอคันหลัง
รีบแซงขึ้นไปอย่างเร็วตามคลิปเลย
แล้วไอคันหน้าก็ชลอเข้าข้างทาง
นี่พอมานั่งย้อนดูคลิป สังเกตุรูปที่ 3
เหมือนมันเอาสติ้กเกอร์
มาติดที่กระจกข้าง
แล้วตั้งใจลดกระจกลงมาบัง
เพื่อไม่ให้เห็นหน้าอ่ะ
ไม่รู้เดาไปเองป่าวนะ
แต่คือวันขากลับ
เล่าให้น้องที่ไปแค้มป์ด้วยกันฟัง
น้องบอกว่าเจอเหมือนกัน
แต่เปลี่ยนเป็นกระบะสีขาวแทน
ส่วนแพทเทิลวิธีการเหมือนกันเป๊ะ
แต่พอดีคันน้องมากัน 2 คนมั้ง
มันคงเห็นอ่ะแหล่ะ เลยรอดไป
ยังไงใครไปเส้นนั้นคนเดียว
ก็ระวังกันด้วยนะคับ
พวกผมโดนกันตอนกลางวันแสก ๆ เลย
มีอะไรแปลก ๆ หยิบโทรศัพท์
มาถ่าย ๆ ไว้ก่อนเลยนะ
ไงก็เซฟตัวเองไว้ก่อน"

สำหรับภาพ และคลิป VDO ต้นทาง เข้าไปดูได้ที่ https://www.facebook.com/zaball/posts/10228125772710305/

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่